(ย้ายแล้วจ้า ไปอยู่ที่)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

(ย้ายแล้วจ้า ไปอยู่ที่)

ประกาศย้ายเวบบอร์ดไปอยู่ที่ http://www.abhakara.com

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

สมุนไพรแก้โรคความดันโลหิตสูง

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Redrose19
Moderator
Moderator
Redrose19

สมุนไพรแก้โรคความดันโลหิตสูง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สมุนไพรแก้โรคความดันโลหิตสูง   สมุนไพรแก้โรคความดันโลหิตสูง Icon_minitimeTue Jul 29 2008, 09:12

วันนี้ พี่Redrose19 ขอนำเสนอสมุนไพรรักษา โรคความดันสูงนะครับซึ่งเมื่อใครมีโรคนี้แล้ว ที่นี้โรคหัวใจก็จะตามหาด้วยเช่นกันนะครับ จะทำอย่างไรดีหนอ. ซึ่งโรคเหล่านี้นั้นมักจะเกิดกับคนที่มีสรีระ อ้วน ใหญ่นะครับพอเป็นไปนานๆกับซูบผอมลงทันทีเลยนะครับนี้คือสภพาที่มองเห็นได้อย่างชัดเจนนะครับ มารับยาพิเศษ สมุนไพรนี้ไปทานกันก็แล้วกันได้ผลอย่างไร? เข้ามาโพสให้ หมอยา(Redrose19) นี้ได้ชื่นใจด้วยนะครับ.

(ยาแก้ความดันสูง)

***สูตรแรกเริ่มเลยนะครับ นั้นก็คือให้ซื้อ ใบตั่งโอ๋ หรือ คึ่นช่าย นะมาสัก ๑ ขีด หรือ ๑ กิโลก็ได้นะครับ แล้วนำมาต้ม ใส่น่ำลงไปสัก ๑ ลิตร ก็ได้นะครับ ให้เดือดแล้วก็ดูด้วยนะครับถ้าน้ำนั้นเขียวมากเกินไปก็เติมน้ำลงไปสักนิดนะครับ ให้น้ำต้มนั้นออกเป็นเขียวหยก นะครับ แล้วก็ปิดแก๊สเสียนะครับ แล้วก็นำมากรอกใส่ลงในขวดปล่อยทิ้งไว้ให้เย็นแล้วค่อยมาดื่มกินทนนั้เปล่านะครับ ทุกๆวันนะครับ วันละกี่มื้อก็แล้วแต่ถ้าท่านต้องการที่จะให้หายนะครับ.

***สูตรที่ ๒ คือให้นำใบตั่งโอ๋ นั้นกับปลาช่อน๑ ตัวนะครับ มาทำการนึ่งปลาช่อนผสมใบตั่งโอ๋ นะครับ แล้วรับประทานทั้งปลาช่อนและใบตั่งโอ๋ นั้นให้หมดเลยนะครับ ทำครั้งละ ๑ มื้อ ก็พอแล้วนะครับ อาทิตย์ละครั้ง เพียง ๕ เดือนนะครับ ก็จะหายทุเลาลงและรักษาโรคหัวใจได้ด้วยนะครับ.

ในขณะที่รับประทานนั้นก็อย่าลืมหมั่นตั้งจิตระลึกถึงคุณผู้ให้สูตรยานี้ และ อธิษฐานจิตถึงเสด็จเตี่ย(หมอพร) ด้วยนะครับ เมื่อท่านที่นำแล้วหายพอทำให้ร่างกายนั้นดีขึ้นนั้นก็อย่าลืมเดินทางไปทำบุญที่วัดแล้วก็จุดประทัดถวายเสด็จเตี่ย ด้วยนะครับ แล้วถ้าดีขึ้นเรื่อยก็สามารถนำสูตรนี้ไปแจกจ่ายต่อไปเพื่อเป็นบุญกุศลไปได้เลยนะครับ ซึ่งพี่กุหลาบสีแดง ได้พิจารณาผลที่ปรากฏมาแล้วนะครับจากคนไกล้ชิดนะครับโดยไม่สงวนสิทธิ์ในตำรายาชุดนี้ซึ่งมีโรคเบาหวาน ที่ทดลองคือให้คนที่เป็นเบาหวานนั้นรับประทานแห้ม นะครับ หายคือระดับน้ำตาลในเส้นเลือดนั้นลดลงนะครับ ก็สามารถนำไปเผยแพร่ต่อไปได้นะครับ.

กุหลาบสีแดง “เกียรติศักดิ์รักของข้า มอบไว้แก่ตัว”
Moderator
Moderator
Redrose19

สมุนไพรแก้โรคความดันโลหิตสูง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สมุนไพรไทยที่รักษาโรคนิ่ว   สมุนไพรแก้โรคความดันโลหิตสูง Icon_minitimeTue Jul 29 2008, 09:54

โรคนิ่ว เป็นโรคสำหรับคนรวย นะเพราะต้องเสียค่าผ่าตัดมากพอควร แต่จนแล้วจนรอดจะมาเกิดกับคนจนๆๆมากเลยนะครับ บางคนนั้นที่เป็นโรคนิ่ว มากถึง ร้อยละ 90% มาจากอั้นฉี่ นี้มาเป็นอันดับแรก ดื่มน้ำไม่สะอาดที่มาจากที่ไหนที่ไม่ได้มาตรฐานก็เป็นได้ ขอเล่าถึงประสบการณ์ของ พี่Redrose19 ให้รับทราบนะครับ
เหตุที่เกิดเป็นนิ่วในกรวยไต อยู่ตรงทางเดินท่อที่จะต้องปัสสาวะ นะครับ ซึ่งสมับวัยรุ่นขบเพลาะ นั้นนะเดินทางไปทำงานที่โคราช นั่งรถ โคราช-กรุงเทพฯ สายเก่าซึ่งคนจะมากมายเลยนะครับ เวลาเข้าห้องน้ำนั้นนะ ต้องเบียดเสียดนะครับ เลยอั้นมาตลอดสาย จนมาถึงกรุงเทพ เป็นเวลากว่า 6 เดือนรวมทั้งสิ้น 24 ครั้งที่ต้องเดินทางไป-กลับ จนอยู่มาวันหนึ่งมีอาการปวดหลัง ที่ด้านซ้ายแล้วเวลาทำงานจะมีความรู้สึกว่าปวดมากๆเลยนะครับ ก็ทำงานแล้วนั้นนะครับจะมีอาการปวดอย่างมาก

แล้วต่อจากนั้นก็ต้องเข้าไปหาหมอที่บำรุงราษฎร์ ที่ระยองแล้วหมอบอกว่าต้องผ่าตัดแล้วฉีดรังสี เข้าไปดูอีก1วัน แต่ก็ไม่ทำนะครับ ปล่อยใว้จนฉี่ออกมาเป็นเลือด คิดว่าไม่น่ารอดแล้วนะครับ หลังจากนั้นมาก็ย้ายที่ทำงานมาอยู่ที่แถวบางปู ก็มีอาการต่อเนื่องมากว่า 6 ปีเต็มแล้วก็ไปให้หมอตรวจที่โรงพยาบาล ปากน้ำนะครับ หลังจากนั้นมาทางคุณหมอที่โรงพยาบาลบอกว่าคงจะต้องผ่าอย่างเดียวเพราะว่าเม็ดนิ่วนั้นอุดในช่องกรวยไต นะครับไม่มีทางไหนแล้วนะครับ คิดดูนะครับ รพ.เอกชน นะราคาผ่าตัดจะเท่าไรนะครับ พอดีก็มีหมอพร มาบอกให้รับประทาน ต้มยำกุ้ง นะครับ ก็เลยลองทานดูนะครับ ทานไป 5 วันนะครับ ก็เข้าไปให้หมอที่โรงพยาบาลเดิมนะครับ ตรวจที่ปากน้ำ ปรากฏว่าไม่พบนิ่วนั้นอีกเลยนะครับ หมอกลับมาถามว่าไปทำอะไรมานะครับ พี่Redrose19 ก็บอกไปว่าไปทานต้มยำกุ้งนะครับ นับตั้งแต่นั้นมาก็เล่าให้คนที่เป็นนิ่ว นั้นไปรับประทานกันมามากมายเลยนะครับ และเห็นผลด้วยนะครับ

กุหลาบสีแดง “เกียรติศักดิ์รักของข้า มอบไว้แก่ตัว”

สมุนไพรแก้โรคความดันโลหิตสูง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1